truong 發問時間: 社會與文化語言 · 1 0 年前

請幫我將以下這段話翻成越南文好嗎?..cam on

chuyen問我真的很愛妳嗎?有沒有跟妳結婚的打算呢?我說我真的很愛妳...但是很難...因為妳有男友了!!她說我很奇怪!!知道你有男友了!!為什麼還會愛妳?我說...愛是一種感覺..這跟對方是不是有男朋友沒有關係!!所以誰都無法回答為什麼愛!!也沒人可以解釋什麼是愛!!...感情是自私的!!我真的很想把妳佔為己有...讓妳只屬於我一個人!!但是我不能那麼做...因為我不想讓妳為難...所以我只能靜靜的陪在妳身邊!!守護著妳!!不管以後發生什麼事!!我對妳的感情不會改變...也希望妳會永遠像現在這麼愛我!!希望我是唯一一個可以讓妳吐露心事的人..有什麼事情妳第一個想到的人是我!!..也希望除了妳的家人之外....我會是妳這一生之中最重要的那個人.....甚至比"他"還重要...雖然我知道那不可能...但是我還是這樣希望..妳應該懂我說的是誰!!好好保重自己...工作的時候自己要小心!!要學會忍耐!!難過的時候想想我...想想我們以後還有很長的日子要一起度過!!知道嗎?我現在的心情...酸酸的!!甜甜的!!這就是愛嗎?...現在我終於知道為什麼會有人說"思念總在分手後"了!!

1 個解答

評分
  • 1 0 年前
    最佳解答

Chuyen hoi anh co that su yeu em khong? co du dinh ket hon voi em khong? anh bao anh rat la yeu em, nhung...co le rat kho khan...vi em da co nguoi yeu!! co ay bao anh la qua vi biet rang em da co nguoi yeu roi ma van yeu em den the!! anh bao, yeu la mot thu cam giac..khong can biet nguoi ay da co nguoi yeu chua!! cho nen khong ai co the giai thich duoc cau hoi cua Chuyen!! cung khong ai co the giai thich tinh yeu la gi!!...tinh cam rat la it ki!! anh tha thiet mong muon chiem ngu duoc em...chaac chan rang em chi thuoc ve anh!!nhung anh khong the lam the...vi anh khong moun de em kho xu...nen anh chi ngam ngui am tham nho trom em!!giu lay em!!khong can biet ve sau xay ra chuyen gi!!tinh yeu anh danh cho em khong bao gio thay doi...va mong em se mai mai yeu anh nhu luc nay!!anh mong rang anh se la nguoi duy nhat duoc em truc bau tam su!!..va cung mong rang anh se la nguoi quan trong nhat cuoc doi em ngoai nhung nguoi nha cua em ra...tham chi anh phai la nguoi quan trong hon ca "anh ay"...

tat nhien anh hieu dieu day khong thenhung anh van cu mong the...em co biet anh dang noi ve ai roi day em ahy tu cham soc minh nhieu hon, lam viec gi cung phai chu tam, phai tu hoc cach chiu dung em a...gap luc buon buc thi hay nghi den anh..hay nghi rang chung minh van con nhung ngay dai vo tan ben nhau!! em biet khong? trong long anh luc nay co cay dang co ngot ngao day co phai la tinh yeu khong??.....bay gio anh moi hieu nguoi ta noi: nhung luc chia xa nguoi ta se thuong nho nhu hon!!

參考資料: kevin
還有問題?馬上發問,尋求解答。